ขอความร่วมมือพี่ๆน้องๆ ที่รู้จักปั้มน้ำมันสามทหาร ซักเล็กน้อยครับ - หน้า 2

ชื่อกระทู้: ขอความร่วมมือพี่ๆน้องๆ ที่รู้จักปั้มน้ำมันสามทหาร ซักเล็กน้อยครับ

ovb_11's Avatar
    สถานที่
    Maeklong scooter club
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน เอามาให้ดู

086-5072846 pop

รูป รูป  

Senior Member taezacrazy's Avatar
    สถานที่
    Mc สะเทือน!
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    1

ถ้ามีโอกาสไปลำพูนจะไปเยี่ยมชมน่ะคับ
    ก๊องโต้ หำเหงา

Super Senior Member olala's Avatar
    สถานที่
    33 scooter club
    ขอบคุณ
    0

จะหาโอกาศไปชมครับ

Hanoomarn's Avatar
    สถานที่
    HPC Club [ PX and Rally Touring ],,1968 Volkswagen T2 Double Cab Pickup
    ขอบคุณ
    0

ขออัพเดตหน่อยนะครับ โครงการนี้ยังทำต่อเนื่องไปเรื่อยๆ พี่ๆมีอะไรแนะนำก็โพสบอกได้นะครับ ช่วงนี้รู้สึกว่าไม่ค่อยได้เคลื่อนไหวตัวเองหรือภายใ นกลุ่มที่ทำงานร่วมกันเลย ทางเริ่มตันครับพี่ๆ แล้ว 2-3 อาทิตย์ที่ผ่านมาก็ได้ทำการซื้อของจากที่มีขายในเวปห ลายๆที่ หรือจากที่มีผู้แนะนำมา ก็ได้มาหลายชิ้นเหมือนกันครับ เช่นพวกผ้าเช็ดรถ นามบัตร จากพี่เรียว ป้ายสามทหาร จากพี่อ้วน แก้วสามทหาร จากคุณหม๋ง ยังไงก็ขอขอบพระคุณมากๆครับที่ตามของพวกนี้ให้มาอยู่ ที่พิพิทธภัณฑ์สามทหารของพวกเรา

Bale Rally 210 Lamphun

Recycler's Avatar
    สถานที่
    โฟล์คคลับ
    ขอบคุณ
    0

ขอแก้ข้อความหน่อยนะครับ รูปป้าย3ทหารผมไม่ได้บริจากไปนะครับ มีลูกค้าท่านนึงโอนตังค์มาให้บอกว่าจะเอาไปบริจากและ ส่งที่อยู่มาส่งไปให้ที่พิพิธพัณฑ์ ผมจำเบอร์โทรของท่านผู้นั้นไม่ได้ คงอยู่ในกลุ่มพวกคุณนั่นแหละ ส่วนของที่ผมบริจากไปจะเป็นพวกสมุดนักเรียนรุ่นเก่าๆ ของเล่นพลาสติกเก่าๆ โปสเตอร์ส่งเสริมการเรียนการสอน โปสเตอร์หนังรุ่นเก่า ไม้บรรทัด สีเทียนหน้ากากเสือฯลฯ. ที่จะเอาไปเข้าพิพิธพัณฑ์ชุมชน และถ้าผมเจออะไรที่เป็น3ทหารจะเก็บไว้ให้ครับ และขอเป็นกำลังใจให้พวกคุณทุกๆคนที่ทุ่มเทแรงกายและใ จทำในสิ่งดีๆเพื่อเพื่อชุมชนและคนรุ่นหลังครับ ขอบคุณครับ.em95

หาของรักให้เจอ ก็เป็นสุข.em87

โอนแล้ว ช่วยโพสหรือsmsแจ้งด้วยคับem97

ราคาสินค้ารวมค่าจัดส่งเรียบร้อยแล้วคับ
    หรือสะดวกมารับที่ร้าน รัชฎา คลองถม ก็ได้คับ
    ของชิ้นใหญ่ นน.มาก แตกหักง่าย ต้องมารับที่ร้านเองคับ.

siwadol sribunruang
    ธ.กรุงไทย สาขาย่อยเซียร์รังสิต
    754-0-01794-5ts32

[email protected]

Tel. 081 777 9683em95
    ศิวดล ศรีบุญเรือง
    34/87 ม.วังทอง ถ.วิถาวดีรังสิต เขตดอนเมือง กรุงเทพมหานครฯ 10210

Senior Member K-Sig~'s Avatar
    ขอบคุณ
    0

เยี่ยมจริงๆเลยครับ นับถือในความร่วมมือร่วมใจ มุ่งมั่นและตั้งใจของทุกๆท่านจริงๆ ข้าน้อยขอคารวะ หมื่นจอก!!!!
    รับทำสี Airbrush / Custom paint ทุกสิ่งที่ท่านต้องการ รถมอเตอร์ไซค์คลาสสิค Chopper Bigbike ทุกรุ่น ทุกยี่ห้อ งาน Custom Fiberglass และบริการอื่นๆ อยู่ รังสิต คลองหก ธัญบุรี โทร 080-918-8127

รายละเอียดเพิ่มเติม http://www.thaiscooter.com/forums/showthread.php?t=111296

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

เห็นอยู่ใน จตุจักรครับผม แล้วจะเอารูปตู้ขายน้ำมัน 3 ทหาร มาให้ดูครับ ไม่รู้ว่าใครยกไปแล้วหรือยังนะ

เจ้า m1200 ก็เติมปั้มนี้ เป็นประจำเพราะเจ้าของ ทำงานที่ปั้มนี้นะครับ (รุ่นคุณปู่)วันแล้วจะเอารูปถ่ายมาให้ดูถ้าเจอนะครับ เป็นรูปขาวดำ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย mazda1200 : 30-12-2007 เมื่อ 21:43 เหตุผล: เติมข้อความ

ovb_11's Avatar
    สถานที่
    Maeklong scooter club
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ++++มาแล้วคับคุณเบล ++น้ำมันสามทหาร++

สวยๆๆๆ 086-5072846 pop
    ยังไงก้อโทรมาคุยนะ

รูป รูป  

Verified Member
    ขอบคุณ
    0

นับถือในความตั้งใจจิงๆๆคับ ถ้าผมได้ของเกี่ยวกับสามทหารมาผมจะปล่อยให้ถูกๆๆคับ

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

พอรู้มาบ้างว่าปั๊มสามทหารในอดีตก็คือปัม ปตท.ในปัจจุบัน ซึ่งในอดีตมีการบริหารงานโดยภาครัฐ และในช่วงนั้นทางทหารน่าจะมีบทบาทในการบริหารประเทศ จึงได้ตั้งชื่อว่า สามหาร ซึ่งประกอบด้วยทหารบร ทหารเรือ และทหารอากาศ แต่จำไม่ได้ว่าชื่อสามทหารได้หายไปจากเมืองไทยปีไหน น่าจะอยู่ในช่วง 2520-2530 ประมาณนี้ ส่วนผลิตภัณฑ์ก็มีน้ำมันเชื้อเพลิงกับน้ำมันหล่อลื่น จำได้เท่านี้แหละครับ

Garage sale's Avatar
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน Vintage Thai gas pump enamel sign

พอช่วยได้มั้ยครับ

รูป รูป  

Garage sale's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ฝากรูปให้อีกรูป เผื่อมีประโยชน์ต่อพิพิทธภัณฑ์สามทหาร

เป็นป้ายไฟหน้าปั้ม ปั้มนูนทั้งสองหน้า ใหญ่มาก

รูป รูป  

Hanoomarn's Avatar
    สถานที่
    HPC Club [ PX and Rally Touring ],,1968 Volkswagen T2 Double Cab Pickup
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ garage sale อ่านข้อความ
    ฝากรูปให้อีกรูป เผื่อมีประโยชน์ต่อพิพิทธภัณฑ์สามทหาร

เป็นป้ายไฟหน้าปั้ม ปั้มนูนทั้งสองหน้า ใหญ่มาก

สวยมาก แต่เสียดายไม่ได้ขายซินะครับ

Bale Rally 210 Lamphun

Junior Member phoenix.art19's Avatar
    ขอบคุณ
    0

สวัสดีค่ะเพิ่งสมัครเป็นสมาชิกเมื่อห้านาทีนี่เอง... .อ่านเจอข้อมูลนี้ช่วงสงกรานต์เดี๋ยวจะไปค้นเอกสารแล ะอื่นๆของสามทหารเท่าที่มีอยู่ก่อนน๊ะค๊ะ(คุณพ่อเคยอ ยู่มาตั้งแต่ที่สนามหลวงโน่นและก็เปลี่ยนมาอยู่ที่ตึ ก ปตท.ลาดพร้าวปัจจุบันเกษียณแล้ว)....ขอเวลานิดนึง ทิ้งไปก็เยอะเลยเสียดายตอนย้ายบ้านนั่นล่ะค่ะ ดีใจจังที่มีรุ่นใหม่ๆมองเห็นคุณค่าควรแก่การเก็บรัก ษา แล้วจะส่งข่าวให้ค่ะ

มาตรฐาน ลองดูครับ

ขนาด160*160หน้าเดียวครับ

รูป รูป  
    em94บางครั้งกิเลส ก็ทำให้วัตถุ มีค่าเกินควร 085-2939500 @ แค่ชอบ
    **** รับฉายหนังกลางแปลงด้วยครับพี่น้อง *****
    นาย ธนาศักดิ์ พวงทรัพย์ ธ.ไทยพานิชย์
    ย่อยม.มหิดล 333-216-9455 ออมทรัพย์
    999 วิทยาลัยนานาชาติ ม.มหิดล ถ.พุทธมณทลสาย4 ต.ศาลายา อ.พุทธมณฑล จ.นครปฐม 73170
    085-2939500 ขอบคุณครับ

Bookmarks