ขอความร่วมมือพี่ๆน้องๆ ที่รู้จักปั้มน้ำมันสามทหาร ซักเล็กน้อยครับ - หน้า 3

ชื่อกระทู้: ขอความร่วมมือพี่ๆน้องๆ ที่รู้จักปั้มน้ำมันสามทหาร ซักเล็กน้อยครับ

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

มีค่ะ..แต่เป็นปฎิทิน 3 ทหารนะ ปี2515 ด้านในเป็นรูปพระเครื่องเบญจภาคี สภาพก็ตามกาลเวลามีขาดบ้าง
    อยากให้แต่อยู่ชลบุรีแน่ะ ( รูปเดี๋ยวว่างๆจะส่งให้ดูนะ ) ของเก่าแน่นอนเพราะพ่อเก็บเองตอนหนุ่มๆ
    ปัจจุบันท่านเสียไปแล้ว......

c100's Avatar
    สถานที่
    คนหัวโบราณคอนหวัน
    ขอบคุณ
    0

Wink

ลองทำร้านกาแฟเล็กๆ ข้างใน หรือมีแก้วน้ำ ถ้วยกาแฟ ลายสามทหาร งานรีโปรดัค จำหน่ายเป็นที่ระลึก อาจเป็นหนทางหนึ่งที่จะมีรายได้หล่อเลี้ยงปั๊มน้ำมัน แห่งนี้ครับ

พื้นดิน.............ไม่ใหญ่กว่า..แผนที่
    ธรณี................ไม่กว้างกว่า..ฝ่าเท้า
    ระยะทาง..........ไม่ยาวกว่า..วงล้อ

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน เด็กแคมป์ มีของสามทหารหลายอย่างครับ

ผมอยู่อุดรธานีครับ 0897120744 เด็กแคมป์

saejew's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Hanoomarn อ่านข้อความ
    ชมรมหริภุญชัยคลับร่วมกับพิพิธภัณฑ์ชุมชนเมืองลำพูน ร่วมมือกันจัดตั้งพิพิธภัณฑ์ปั้มน้ำมันสามทหาร ซึ่งตั้งอยู่ ณ สี่แยกประตูลี้ อ.เมือง จ.ลำพูน โดยวัตถุประสงค์หลักเพื่ออนุรักษ์ รักษาให้คงไว้ ของตัวปั้มน้ำมันสามทหาร และสิ่งของที่เกี่ยวข้องกับผลิตภัณฑ์สามทหาร ทั้งนี้ด้วยเนื่องสาเหตุจาก ทางบริษัทน้ำมัน ปตท.ซึ่งเป็นเจ้าของอยู่ จะมีการรื้อถอน ทางเราจึงได้ขอไว้และต้องพัฒนาเป็นการเร่งด่วน จึงใคร่ขอความกรุณาทางพี่น้อง Thaiscooter ที่มีความรู้เรื่องราวในอดีต ซึ่งเกี่ยวข้องกับปั้มน้ำมันสามทหารไม่ว่าจะเป็น ความคุ้นเคย ที่เคยได้เห็นได้ใช้บริการ หรือมีผลิตภัณฑ์ของตราสามทหารอยู่ ร่วมกันบริจาค หรือแสดงความคิดเห็น ผ่านกระทู้นี้ หรือติดต่อโดยตรงทางหมายเลขโทรศัพย์ 08-4500-5182 เบลล์ ขอขอบพระคุณพี่น้อง Thaiscooter ที่ให้ความร่วมมือเป็นอย่างสูงครับ

เดี๋ยวจะส่งของไปวางด้วยครับ.....จากเนศ

ผมขอบริจาคช้อนซ่อม 1 คู่ครับ เป็นทองเหลืองออกไปทางสีเงินนิดๆเป็นของเก่าแน่นอนคร ับ
    ยังไงติดต่อมาครับ เห็นใจในความพยามของคุณครับ ผมอยู่อยุธยาครับ ที่อยุธยาก็มีอยู่หนึ่งปั้มผมเคยไปถามซื้อป้าย
    ปั้มเขาไม่ขายครับ เพราะตอนนี้เป็นทรัพสินย์ของ ป.ต.ท แล้วครับ

Prapat Tel. 081-622-7449 ครับ ยังไงติดต่อมาครับว่าต้องการหรือไม่ถ้าต้องการผมจะได ้ส่งไปให้ครับ

รูป รูป    

Hanoomarn's Avatar
    สถานที่
    HPC Club [ PX and Rally Touring ],,1968 Volkswagen T2 Double Cab Pickup
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ saejew อ่านข้อความ
    เดี๋ยวจะส่งของไปวางด้วยครับ.....จากเนศ
    ขอบคุณมากๆครับพี่เนศ ผมจะรอนะครับ

Bale Rally 210 Lamphun

สถานที่
    HPC Club [ PX and Rally Touring ],,1968 Volkswagen T2 Double Cab Pickup
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ prapat_oldcity อ่านข้อความ
    ผมขอบริจาคช้อนซ่อม 1 คู่ครับ เป็นทองเหลืองออกไปทางสีเงินนิดๆเป็นของเก่าแน่นอนคร ับ
    ยังไงติดต่อมาครับ เห็นใจในความพยามของคุณครับ ผมอยู่อยุธยาครับ ที่อยุธยาก็มีอยู่หนึ่งปั้มผมเคยไปถามซื้อป้าย
    ปั้มเขาไม่ขายครับ เพราะตอนนี้เป็นทรัพสินย์ของ ป.ต.ท แล้วครับ

Prapat Tel. 081-622-7449 ครับ ยังไงติดต่อมาครับว่าต้องการหรือไม่ถ้าต้องการผมจะได ้ส่งไปให้ครับ
    พยายามติดต่อกลับไป แต่ไม่สามารถติดต่อได้ครับ แต่ยังไงจะลองพยายามเรื่อยๆครับ

ผมส่งของให้แล้วครับ

สวัสดีคับพี่ ไม่รู้ว่าเราเคยกันหรือปล่าว พอดีผมมี บัตรสมนาคุณปั๊มน้ำมันสามทหาร จ.นนทบุรี ได้มาจาก กทม.ขนาดมันเล็กเท่านามบัตรเอง ผมจะใส่กรอบแล้วเอาไปให้ ช่วยกันสร้างพิพิธภัณฑ์ให้บ้านเรานะครับ ..เด็กบ้านโฮ่ง ลำพูน
    สนใจสินค้าโทรคุยกันก่อนได้นะครับ พี 082-6281395
    37/5 ช.ศรีลานนา ถ.ศรีลานนา ต.ป่าตัน อ.เมือง จ.เชียงใหม่ 50300
    ชินธันย์ ทชานนท์ ธ.ไทยพาณิชย์ สาขามหาวิทยาลัยราชภัฏเชียงใหม่
    เลขที่บัญชี 821 - 267290 - 0

ขอความกรุณาจองสินค้าแล้วโอนเงินภายใน 3 วัน

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ prapat_oldcity อ่านข้อความ
    ผมส่งของให้แล้วครับ

ผมได้รับของเรียบร้อยแล้วนะครับพี่ ขอบคุณจากใจมากๆครับ

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ เด็กลำพูน อ่านข้อความ
    สวัสดีคับพี่ ไม่รู้ว่าเราเคยกันหรือปล่าว พอดีผมมี บัตรสมนาคุณปั๊มน้ำมันสามทหาร จ.นนทบุรี ได้มาจาก กทม.ขนาดมันเล็กเท่านามบัตรเอง ผมจะใส่กรอบแล้วเอาไปให้ ช่วยกันสร้างพิพิธภัณฑ์ให้บ้านเรานะครับ ..เด็กบ้านโฮ่ง ลำพูน
    ถ้าได้ผ่านมา แวะเยี่ยมที่พิพิธภัณฑ์ชุมชนเมืองได้นะครับ พวกเราอยู่ที่นั้นกัน ยังไงขอบคุณสำหรับน้ำใจที่จะมอบของให้ด้วยนะครับ คนลำพูนมีน้ำใจให้กันเสมอ ^^

Clubcom's Avatar
    สถานที่
    Hariphunchai club Lamphun
    ขอบคุณ
    0

ช่วยกันอนุรักษ์กันนะครับ ถ้าเราเป็นขี่ แล้วถ้าเราไม่มีเชื้อเพลิงเราต้องแวะที่ไหน เราคงรู้กันดีนะครับ ยกตัวอย่างปั๊ม 3 ทหารเราควรอนุรักษ์ให้คนรุ่นหลังได้ชมและรักษาไว้ตรา บนานครับ ใครมีของอะไรช่วยกันบริจาคนะครับ
    E-mail .. [email protected]

โอนเงิน .. ธ.กรุงไทย เลขที่บัญชี 456-0-13650-5
    บัญชี..นาย ชญานิน พันโกฎิ
    สาขา..มหาวิทยาลัยเชียงใหม่
    บัญชีสะสมทรัพย์

โทรสอบถาม .. 097-3089482

[/CENTER]

tomlucky's Avatar
    สถานที่
    Hariphunchai Club
    ขอบคุณ
    0

ของชิ้นสองชิ้น เมื่อมาอยู่รวมกันก็กลายเป็นชิ้นใหญ่ และยังสามารถทำประโยนช์ให้แก่คนรุ่นหลังได้อีกมากมาย
    ''ขอความกรุณาด้วยครับ''

Member MozartEffect's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    1

เจียงฮายครับ ช่วยอัพ อัพ อัพ
    อนุรักษ์ไว้เพื่อลูกหลานวันข้างหน้า ลุยเฮ..ลุย
    เที่ยวโชว์..ชูป้าย..ถ่ายรูป..แชร์เฟส..รับตังค์ ศึกษาดูครับ : http://KARTKAEWCLUB.succeedtravelclub.com ทักเฟสผมได้ที่ : https://www.facebook.com/MozartEffect 080-048-0534 นายไพรวรรณ์ กาศแก้ว
    https://www.facebook.com/MozartEffect อีเมลล์:[email protected] Skype : MozartEffect-Varin
    - ธนาคากสิกรไทย : 154-2-14090-7 , - ธนาคากรุงเทพ : 984-006078-5 , - ธนาคารไทยพาณิชย์ : 677-235060-6

Senior Member รถเต่าเมืองแป้'s Avatar
    สถานที่
    รถเฒ่าเมืองแป้
    ขอบคุณ
    0

ร่วมด้วยช่วยกันจริงๆ
    คิดดี ทำดี คบคนดี ชีวิตมีแต่ดี
    ผ่านไปทางนั้นจะแวะไปเยี่ยมครับ
    ร ถ เ ฒ่ า เ มื อ ง แ ป้
    081-7967656
    คิดคลาสสิค ทำคลาสสิค คบคลาสสิค ชีวิตมีแต่คลาสสิค
    พวกเรา คือ ผีเสื้อแห่งท้องถนน
    บอร์ด กลุ่มรถเฒ่าเมืองแป้

Bookmarks