[ แนะนำ ] ระวังบุคคลเเอบอ้าง ด่วน..โ

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: ระวังบุคคลเเอบอ้าง ด่วน..โ

Senior Member AK CLASSIC's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    Feedback Score
    1 (100%)

มาตรฐาน ระวังบุคคลเเอบอ้าง ด่วน..โ

เนื่องด้วยมีบุคคลเเอบอ้างชื่อผม(กุ๊ก) ไปหลอกน้องคนนึงให้โอนเงินค่ารถไปให้ สุดท้ายน้องคนนั้นจึงได้กระทำการโอนไปให้ น้องคนที่โดนหลอกนึ้น ก็คือน้องอ๊อด ส่วนคนที่เเอบอ้างชื่อผมเข้าไปดูรายละเอียดส่วนตัวขอ งผม เเละทำการพูดจนน้องอ๊ออดเชื่อจนสนิทใจ (เพราะในรายละเอียดของผมกรอกข้อมูลจริงทุกอย่าง) เเล้วจึงโอนเงินไปให้จำนวนเงินถึง 4000 บาทถ้วน ชื่อบุคคลที่กล่าวอ้างคือ นาย ไพรัฐ สุวรรณศิริ ธนาคาร กรุงศรีอยุธยา เลขที่บัญชี 1861-4336-14 ระวังไว้
    เตือน : กระทู้เก่า
    กระทู้นี้เก่ากว่า 360 วัน ข้อมูลและสินค้าบางรายการ อาจจะไม่ตรงกับปัจจุบัน โปรดสอบถามก่อน
    ชอบของเก่า.เเล้วทำไมล่ะ ก็เก่ามันได้ใจอ่ะ

Senior Member sotop1's Avatar
    สถานที่
    SR Thailand
    ขอบคุณ
    0
    1 (100%)

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ AK CLASSIC อ่านข้อความ
    เนื่องด้วยมีบุคคลเเอบอ้างชื่อผม(กุ๊ก) ไปหลอกน้องคนนึงให้โอนเงินค่ารถไปให้ สุดท้ายน้องคนนั้นจึงได้กระทำการโอนไปให้ น้องคนที่โดนหลอกนึ้น ก็คือน้องอ๊อด ส่วนคนที่เเอบอ้างชื่อผมเข้าไปดูรายละเอียดส่วนตัวขอ งผม เเละทำการพูดจนน้องอ๊ออดเชื่อจนสนิทใจ (เพราะในรายละเอียดของผมกรอกข้อมูลจริงทุกอย่าง) เเล้วจึงโอนเงินไปให้จำนวนเงินถึง 4000 บาทถ้วน ชื่อบุคคลที่กล่าวอ้างคือ นาย ไพรัฐ สุวรรณศิริ ธนาคาร กรุงศรีอยุธยา เลขที่บัญชี 1861-4336-14 ระวังไว้
    เอ้ยไอ้นี่มันเอาอีกแล้วหรือนี่เวปมอไซค์ก้อโดนมันทำ มาเยอะแล้วนะเนี่ย
    เอาไงดีพวกเราไปเยี่ยมบ้านกันไหม ผมมีที่อยู่เพชรบุรีนี่เอง

อย่าเรียกผมว่า "คนบ้า" เพราะศรีธัญญา เรียกผมว่า "คนไข้"

ติดต่อ ท๊อป 087-0876014 หรือ sotop@hotmail.com

death1975's Avatar
    สถานที่
    Chaos A.D. (1993)
    ขอบคุณ
    0
    0

อีกแล้วครับท่าน

Senior Member AK CLASSIC's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    1 (100%)

Angry

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ death1975 อ่านข้อความ
    อีกแล้วครับท่าน
    เเค้นตรงที่เอาชื่อผมไปเเอบอ้างนี่สิครับ...........
    ชอบของเก่า.เเล้วทำไมล่ะ ก็เก่ามันได้ใจอ่ะ

ln-106's Avatar
    สถานที่
    Angthong City & Taklom Family
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    3
    3 (100%)

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ sotop1 อ่านข้อความ
    เอ้ยไอ้นี่มันเอาอีกแล้วหรือนี่เวปมอไซค์ก้อโดนมันทำ มาเยอะแล้วนะเนี่ย
    เอาไงดีพวกเราไปเยี่ยมบ้านกันไหม ผมมีที่อยู่เพชรบุรีนี่เอง
    ผมว่าที่มันกล้าทำแบบนี้ บัญชีอาจจะไม่ใช่ชื่อมันครับ แต่โดยรวมๆแล้ว โดนกันไปวงเงินหลายหมื่นแล้วครับ ตามหาตัวมันก็ดีครับพี่

สถานที่
    SR Thailand
    ขอบคุณ
    0
    1 (100%)

คนคนนี้หากินกับพวกเราชาว MC รวมๆแล้วผมว่านะเป็นแสนแล้วใช้มุขเดิมแต่เปลี่ยนเบอร ์โทรแล้วทำให้สังคมของเราหมดความไว้วางใจต่อกันในกรณ ีโอนเงินก่อนได้ของ
    หมดกันปล่อยให้คนคนเดียวมาทำลาย ตอนแรกผมโดนมาเกือบเดือนแล้วหลังๆมารู้ข่าวว่ามีคนโด นอีกมากมายจะเอาไงกันดีครับพี่น้องหาทางออกมาแล้วกัน นะส่วนใครอยากได้ข้อมูลที่อยู่และรูปหน้าผมมีจะสนับส นุนเต็มที่ไม่ได้อยากได้เงินคืนแต่อยากให้คนแบบนี้ไม ่คอยมาเป็นมดปลวกมากัดกินสังคมของเราให้มันพุพังลงไป เรื่อยๆครับผม
    สงสารและเห็นใจคนโดนโกงตอนแรกผมก้อลงกระทู้ประจารหน้ าตามันไว้แต่หลังจากลงได้ไม่เกินวัน Admin ลบซะไม่รู้ทำไมทั้งๆที่มันเป็นเรื่องจริงพี่น้องของเ ราสมควรรับทราบข้อมูลข่าวสารจะได้ไม่ตกเป็นเหยื่อของ คนแบบนี้ แบบนี้สังคมจะเลวเพราะคนดีท้อแท้นะครับ

อย่าเรียกผมว่า "คนบ้า" เพราะศรีธัญญา เรียกผมว่า "คนไข้"

ติดต่อ ท๊อป 087-0876014 หรือ sotop@hotmail.com

สถานที่
    SR Thailand
    ขอบคุณ
    0
    1 (100%)

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ln-106 อ่านข้อความ
    ผมว่าที่มันกล้าทำแบบนี้ บัญชีอาจจะไม่ใช่ชื่อมันครับ แต่โดยรวมๆแล้ว โดนกันไปวงเงินหลายหมื่นแล้วครับ ตามหาตัวมันก็ดีครับพี่
    ผมว่านะถึงนายคนนี้ใช้บัญชีคนอื่นเปิดแต่เวลาเบิกเงิ นใครเป็นคนเบิกและเบิกที่ไหนสาขาใด หรือถ้าคนโกงไม่ใช่เจ้าของบัญชีก้อต้องรู้ว่าใครเป็น คนใช้บัญชีของเค้าเป็นทางผ่านในการโกงเงินและถ้าไม่บ อกหรือไม่รู้เจ้าของบัญชีก้อจะโดนข้อหาสมรู้ร่วมคิดไ ปด้วยเพราะเปิดบัญชีธนาคารแล้วไม่ใช้เองให้บุคคลอื่น ใช้และบัญชีนี้ก้อจะถูกระงับการใช้งานชั่วคราวครับเม ื่อพวกเราคนที่โดนโกงไปแจ้งความและมีเจ้าทุกข์มากๆโท ษทางกฏหมายก้อจะหนักขึ้นตามจำนวน เพราะคดีแบบนี้เป็นคดีอาญาแผ่นดิน (ฉ้อโกง) ไม่มีการยอมความเจ้าพนักงานเป็นผู้ฟ้อง คุกสถานเดียว ร่วมมือกันกำจัดเถอะครับอย่าให้ต้องมีเหยื่อรายต่อไป เข้ามาเม้นแบบนี้อีกเลยเห็นแล้วเหมือนมันได้ใจทำไม่ห ยุดเศร้าใจกับคนที่โดนโกงเช่นกันนะครับผม
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย sotop1 : 30-08-2010 เมื่อ 15:33

ln-106's Avatar
    สถานที่
    Angthong City & Taklom Family
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    3
    3 (100%)

เยี่ยมครับพี่ เห็นใจคนโดนโกงครับ ผมไม่ได้โดนโกงด้วยแต่หมั่นไส้มันเลย เพราะมันเคยสวมรอยเป็นผมไปหลอกขายของคนอื่น
    อยากเห็นมันโดนอุ้มไปๆซักที
    คนแบบนี้อยู่ไปก็เปลืองพื้นที่แผ่นดินครับ อยู่ใต้ดินยังมีประโยชน์ให้ต้นไม้ครับ

Melody Moto

SR/SRX แวะมาได้ครับ =>http://www.melody-moto.blogspot.com

Senior Member ratthee73's Avatar
    สถานที่
    225 VINTAGE
    ขอบคุณ
    0
    0

พวกเห็นแก่ได้สังคมสองล้อต่ำหมด

DK77888's Avatar
    สถานที่
    ด่านเกวียน คลาสสิค สโมสร
    ขอบคุณ
    0
    4 (100%)

ผมว่าลงขันจัดให้มันหน่อยคับ
    พวกนี้แม...ร่...ง...เฮี้ยจิงๆ

Member
    ขอบคุณ
    0
    0

ถึงพี่ๆน้องๆทุกท่านคับ บุคคลที่พี่กุ๊กได้อ้างถึงคือผมเอง ผมโง่เองล่ะคับไม่ดุให้ดีซะก่อนว่าเปงมายังไง และผมจึงได้ต่อว่าพี่กุ๊กผ่านทางกระทู้ต่างๆทำให้พี่ กุ๊กเสียหาย ผมจึงอยากจะขอโทดพี่เค้าผ่านทางกระทู้อีกครั้งเพื่อใ ห้ทุกท่านได้ทราบกันจะได้ไม่เข้าใจผิดไปกันใหญ่ (โทรไปขอโทดแล้วคับ) และในวันเดียวกันนั้นก็มีคนโดนโกงอีกคับ อีก 1500 ผมเช็กดูแล้ว จึงอยากให้พี่ๆน้องๆทุกคนช่วยกันหาข้อมูลมันหน่อยและ ช่วยส่งมาให้ผมที os_indy@hotmail.com ผมเหงว่าคุณ sotop1 รู้ข้อมูลหรอคับยังไงช่วยส่งข้อมูลให้ผมและพี่กุ๊กด้ วยนะครับ ขอบคุณทุกคนมากคับ (ป.ล. ผมขอโทดนะพี่กุ๊กที่เข้าใจพี่ผิดไปยังไงผมก็จะหาเงิน มาซื้อรถพี่ให้ได้คอยดูละกันคับ เสดผมแน่ๆ)

Senior Member นายสมชาย's Avatar
    สถานที่
    เล่นดนตีอย่างเดียวไม่ค่อยได้ขี่เร้ย
    ขอบคุณ
    0
    1 (100%)

ดันๆๆอย่าให้ตกครับบบบบบบ

Senior Member wuttipattaya's Avatar
    สถานที่
    บางเเสน
    ขอบคุณ
    0
    0

เอาอีกเเล้วไอ้นี่
    ROCKSTAR BIG SINGLE "$R400 VIP STYLE"
    Tel.083-1142316 วุฒิ
    Email:pankung_metal@hotmail.com
    นะเมติ สุนะโมโล

lie_caf's Avatar
    สถานที่
    สองเขตคลาสสิค
    ขอบคุณ
    0
    3 (100%)

ยากเห็นหน้ามันไหม ผมก็โดนอ้างช์อเหมือนกัน คลิคเลยครับ
    http://www.thaiscooter.com/forums/sh...04198&page=141
    อะไหล่เก่าทุกอย่างสั้งได้นะครับมีแล้วจะลงรูปให้ดูค รับ
    มีเขามาเรื่อยๆครับ
    อะไหล่งานใหม่ก็สั่งได้นะครับมีเกือบครบครับสำหรับสา วกK125
    งานเครื่องโทรมาปรึกษาได้รับซ่อมด้วยราคาคุยกันครับ
    สาเหตุไม่ลงราคาเพราะยากให้โทรมาคุยรายละเอียดกัน เพื่อป้องกันการอัฟราคาอะไหล่ให้สูงเกินจริงเพราะของ ทุกชิ้นมันสภาพไม่เหมือนกันครับไม่ยากตั้งราคาตายตัว
    เรื่องการโอนเงินจะส่งเป็นหมานเลขบัญชีผ่านทางsmsโดย เบอร์ผมเบอร์เดียวเท่านั้นครับเพื่อป้องกันการแอบอ้า งครับ
    082-2423132 ลี่ครับ
    หรือแอด Facebook ลี่ สุพรรณ ครับ ออนทุกวัน

Senior Member pungpoo's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    0

ไอ้เควี่ย เอ้ย.... ขอด่ามันหน่อย

ยังไงก็เสียใจด้วยนะครับ คุณ อ๊อด
    เงินทองชั่งมัน ใจยังรักก็พอแล้วครับ
    ติดต่อ

087-598-0464

pungpoo23@gmail.com

Anti vanZ

Bookmarks