อยากจะร้องไห้..... รถแพงขึ้นทุกวัน

ชื่อกระทู้: อยากจะร้องไห้..... รถแพงขึ้นทุกวัน

Junior Member
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    1

Cool อยากจะร้องไห้..... รถแพงขึ้นทุกวัน

ระทมทุกข์เก็บเงินมานานแรมปี พอจะซื้อเข้าจิงๆราคาขยับออกไปอีก
    .......... รู้มั้ยว่ามันต่อแต้...............

ปล. อภัยให้ด้วยแค่อยากระบายออกมา
    em87em87em87

puyzaaaaa's Avatar
    สถานที่
    อิสระ
    ขอบคุณ
    1

Exclamation หุหุ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ funaki อ่านข้อความ
    ระทมทุกข์เก็บเงินมานานแรมปี พอจะซื้อเข้าจิงๆราคาขยับออกไปอีก
    .......... รู้มั้ยว่ามันต่อแต้...............

ปล. อภัยให้ด้วยแค่อยากระบายออกมา
    em87em87em87

งบมีเท่าไร ก็ จัด ไป ตาม งบ สิครับ ใจรัก สะอย่าง จะไป กลัว อะไร คลาสสิกอยู่ที่ ใจ นะ ครับ อิอิ
    วงการนี้ไม่มีคำว่า ตกรุ่น ! ! !
    เรายังต้องอยู่กับมันไปอีกนาน

GL_Limited edition & PX200FL & MIO

0875259498 ปุ่ย 055-389224
    นายชนะชน อ่อนอ้าย
    156 หมู่ 1 ต.นครไทย อ.นครไทย จ.พิษณุโลก 65120
    เลขบัญชี 6300102653 ธนาคาร กรุงไทย
    แอดมาคุย กันนะครับ ไม่มากเรื่อง จริงใจ !!!

Junior Member
    ขอบคุณ
    0
    1

มาตรฐาน ......

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ puyzaaaaa อ่านข้อความ
    งบมีเท่าไร ก็ จัด ไป ตาม งบ สิครับ ใจรัก สะอย่าง จะไป กลัว อะไร คลาสสิกอยู่ที่ ใจ นะ ครับ อิอิ

ผมมีสามกว่าอยากได้แค่สปิ้นหัวเหลี่ยมมีทะเบียน ก้มหน้าก้มตาทำงานไปปีกว่า
    เข้าเวปดูอีกทีไปเกือบห้าหมื่นแล้ว ราคาพุ่งเป็นน้ำมัน
    วันนึง ฟลุ๊คประหลาด เจอรถแปะสภาพไม่เกิน70% คิดในใจ"นี่แหละช้างเผือกในป่าลึก"
    ถามว่า " อาโก ขายมั้ยครับ "
    แปะตอบ " ห้าหมึ่ง "
    งง " โฮ! ไมยี่โกขายแพงจัง ลดได้มั้ย "
    แปะตอบ " ม้ายรู้จาลดยางไง เค้าเล่นกันราคานี้แหละ "
    ผมฉากออกมารู้ตัวว่าเข้ามวยหลวม
    มึนไปหลายวัน ราคาคนเล่นคืออะไร คนเล่นคือใคร แปะคุณเล่นกะเค้าด้วยหลอ
    คงอย่างที่พี่บอกใจรัก สะอย่าง จะไป กลัว อะไร คลาสสิกอยู่ที่ ใจ นะ ครับ อิอิ

สาวก VESPA & LAM's Avatar
    สถานที่
    Crave Scooter Club
    ขอบคุณ
    0

ได้แต่ทำใจครับผม ผมยังโดนแลม3ทีวีมาแสนหกเลยครับ

โดนมาแพงเหมือนกันแต่ ทะเบียนโอน อิตาลี่แท้ เอาก็เอาว่ะ อยากขี่เวสป้าตั้งแต่วันรุ่นเดี่ยวราคามันจะไปไกลกว่ านี้ คิดอย่างนั้นครับ

แก่แล้วเดี๋ยวจะขี่ไม่ไหวem87

ถูกต้องเลยคับ แพงพอควร. ....

-mooton-'s Avatar
    สถานที่
    Volentieri
    ขอบคุณ
    0

ราคาขึ้นอยู๋ที่ความพอใจของทั้ง2ฝ่าย
    ส่วนมากราคารถจะสูง แต่ก็ยังมีส่วนน้อยที่ราคาถูกอยู่เหมือนกันน่ะครับ
    ถ้าเราใจเย็นจริง เวลามันจะทำให้เราเจอรถในราครที่เราพอใจ
    ถ้าเราใจร้อนอยากได้ไวๆ เราก็ต้องยอมรับกับราคาที่เค้าตั้งมา
    คนเรามีความพยายามเท่ากั
    แต่ใช้ไม่เท่ากันนนน

singhadum's Avatar
    สถานที่
    Singhadum racing
    ขอบคุณ
    0

- ทำจากเล็กไปใหญ่ เก็บตังค์กันต่อไป ฝันให้ไกล แล้วไปให้ถึง สู้ๆครับทุกคน em24
    Singhadum Racingสามแยกไฟฉาย กทม 085 - 138 - 6176 [email protected]
    ของแต่ง+อะไหล่เวสป้า http://www.thaiscooter.com/forums/sh...d.php?t=209551
    ยางสกูตเตอร์ http://www.thaiscooter.com/forums/sh...ad.php?t=79007

Senior Member noskamol's Avatar
    สถานที่
    Sfee scooter club
    ขอบคุณ
    0

ก็จริงนะ ราคามันไปตามกระแส

มีเคนแก่แถวๆบ้าน ขับ 64 แท้ๆ

มาต่อทะเบียนกับผมทุกปี

จนมาช่วงนึงตอนนั้น ปวช 3 ถามว่า

ลุงจะขายเปล่า

ลงบอกว่า"ขาย.....ขายสัก สองหมื่น"

ผมก็ไม่ได้ซื่อแกหรอก ตอนนั้นไม่รู้สึกชอบ

จนมา ปวส 1 มีรุ่นพี่แถวบ้าน เอา64 มาขับ

จำความได้ เลยกลับไปถาม ลุง ว่าขายใหม

ลุงตอบคำเดิม ขาย แต่ ขาย 7หมื่น

เพราะอะไรรู้เปล่าครับ เพราะไอ้รุ่นพี่ผม

ที่ไปซื่อ64มา ดันไปเจอลุงแกขับอยู่

ลุงแกเลยถามว่าซื่อมาเท่าไร........

จบ
    S f e e S c o o t e r C l u b
    ค ลั บ ดี ๆ ใ น จั ง ห วั ด สุ โข ทั ย
    แฟนเพจในเฟสบุคครับ
    http://www.facebook.com/pages/Sfee-S...69330126445507

Humnoi Member ผู้ไม่ประสงค์ออกนาม's Avatar
    สถานที่
    โบราณแมน อะจึ๋งๆปู้นๆ
    ขอบคุณ
    0

ความต้องการของมนุษย์เราคือ ''ยิ่งแพงยิ่งน่าสนใจ และอยากไขว่คว้าเพื่อให้ได้เป็นเจ้าของ'' em87

ปาล์มโบราณแมน สองล้อจัตุรัส'46

Senior Member babb maha's Avatar
    สถานที่
    MAHA +บางแสน ScooterClub+Lamเคลียร์
    ขอบคุณ
    0

แพงไม่เท่าไร ในเมื่อใจมันอยากได้
    แต่ไอ้ที่แค้นก็คือ โทรไปถามบอกรถดี ถามว่ารถมีปัญหาตรงไหน บอกว่าขี่ได้เลย รูปที่ลงก็เอาตอนใหม่ๆมาลง
    ปิดบังจุดที่เสีย ในรูปของครบ พอเจอตัวจริงบอกหาย
    รูปที่ถ่ายลงนานแล้ว ซื้อมาแล้วก็ต้องซ่อม เดินทาง
    ไปเอาแต่ละครั้ง เสียค่าน้ำมันตั้งหลายบาท ไปแล้วไม่เอาก็ไม่ได้!!เซ็งเป็ด
    ป.ล. คนเล่นรถด้วยกันน่าจะมีความจริงใจให้กันบ้าง
    สักนิดก็ยังดี!!คุณว่ามั้ย
    ไม่สนิท....อย่าเล่น

ahimc's Avatar
    สถานที่
    ---
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ babb maha อ่านข้อความ
    แพงไม่เท่าไร ในเมื่อใจมันอยากได้
    แต่ไอ้ที่แค้นก็คือ โทรไปถามบอกรถดี ถามว่ารถมีปัญหาตรงไหน บอกว่าขี่ได้เลย รูปที่ลงก็เอาตอนใหม่ๆมาลง
    ปิดบังจุดที่เสีย ในรูปของครบ พอเจอตัวจริงบอกหาย
    รูปที่ถ่ายลงนานแล้ว ซื้อมาแล้วก็ต้องซ่อม เดินทาง
    ไปเอาแต่ละครั้ง เสียค่าน้ำมันตั้งหลายบาท ไปแล้วไม่เอาก็ไม่ได้!!เซ็งเป็ด
    ป.ล. คนเล่นรถด้วยกันน่าจะมีความจริงใจให้กันบ้าง
    สักนิดก็ยังดี!!คุณว่ามั้ย

โดนมาเหมือนกันเข้าใจเลยครับ

มาตรฐาน up

อย่าท้อครับ..เป็นบททดสอบตัวเราอย่างหนึ่ง
    เป็นกำลังใจครับ..
    "เรามาถูกทางแล้ว..สหาย"

เรามาแล้ว auto's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    2

เคยเป็นผมก็รถเพื่อน 64 ทะเบียนโอน จะขายให้ผมแค่หมื่นห้า
    ใจก็อยากได้มาก แต่เราพึ่งจบ ม.ปลายใหม่ๆ เลยอดเลย
    เสียดายจนทุกวันนี้ โทรไปถามก็ขายไปแล้ว......จนทุกวันนี้ก็ได้สปิ้นมาเป ็นเพื่อนใจ
    ราคาก็ 3 หมื่นกว่า ๆ อดทนครับและโอกาศดีๆ จะเป็นของเราสักวัน

[B]มิตรภาพไม่มีที่สิ้นสุดตราบใดที่ยังมีชีวิตอยู่ คนไทยหัวใจเกินร้อย

Junior Member boonaoom's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ผมโชคดีหน่อยตอนแรกกะจะซื้อ vespa 50 ไปแล้ว

แต่พอดีเพื่อนสนิทผมมันจะเลิกขี่แล้วขายให้ถูกๆ

สรุปผมได้ print v อิตาลี่ มีทะเบียนแต่โอนไม่ได้มาในราคาแค่สองหมื่นต้นๆ

ถูกมากๆถือว่าโชคดีไป

ต้องค่อยๆดูแล้วใจเย็นๆเอาใจช่วยทุกๆคนครับ

Bookmarks