กำหนดการไปเชียงใหม่

ชื่อกระทู้: กำหนดการไปเชียงใหม่

Senior Member yea's Avatar
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน กำหนดการไปเชียงใหม่

1. ผมคงออกกรุงเทพตอนเช้าเลยพร้อมกัน 3 คัน มีผม ต้อง อูล และอาจมีกลุ่มอื่นเกาะไปด้วย แต่คงไปหลุดกันกลางทาง หรืออาจไปด้วยก็แล้วแต่เขา
    2. เราเดินทางไปเรื่อยๆ แวะและจอดตามสมควร และเราจะแวะพักรถที่ลำปาง เจอกับกลุ่มของ จ๋าลำปาง และเขาจะขับไปส่งเราที่เชียงใหม่ ตรงนี้คงใช้เวลาพอสมควร เพราะใกล้ถึงแล้วไม่ต้องรีบ ถือเป็นการพักรถไปด้วย
    3. ออกจากลำปางก็เข้าที่พักที่ kim house เลย และผมจะออกไปจองโต๊ะที่วอมอัพ กับอูลก่อน และพักให้เต็มที่ ตกดึกก็ไปกันได้เลย
    4. หลังจากนี้เชิญทัศนากันตามชอบใจครับ
    (หมายเหตุ ให้ทุกคนพกกล้องไปด้วยนะครับ เพราะผมไม่ได้เอาไป ประสบการณ์บอกว่าคนไม่มีกล้องจะมีรูปมากที่สุด ไม่เชื่อไปถามอูลได้ครับ ปีที่แล้วมีแต่รูปอาจารญืบอย กับพี่ตกใจ และไอ้เทือง คนเดียวเลย มากที่สุด คนพกกล้องแทบไม่มีรูปเลย55555)

Senior Member jeenjeab's Avatar
    สถานที่
    PONGPANA RIDER CLUB
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ yea อ่านข้อความ
    1. ผมคงออกกรุงเทพตอนเช้าเลยพร้อมกัน 3 คัน มีผม ต้อง อูล และอาจมีกลุ่มอื่นเกาะไปด้วย แต่คงไปหลุดกันกลางทาง หรืออาจไปด้วยก็แล้วแต่เขา
    2. เราเดินทางไปเรื่อยๆ แวะและจอดตามสมควร และเราจะแวะพักรถที่ลำปาง เจอกับกลุ่มของ จ๋าลำปาง และเขาจะขับไปส่งเราที่เชียงใหม่ ตรงนี้คงใช้เวลาพอสมควร เพราะใกล้ถึงแล้วไม่ต้องรีบ ถือเป็นการพักรถไปด้วย
    3. ออกจากลำปางก็เข้าที่พักที่ kim house เลย และผมจะออกไปจองโต๊ะที่วอมอัพ กับอูลก่อน และพักให้เต็มที่ ตกดึกก็ไปกันได้เลย
    4. หลังจากนี้เชิญทัศนากันตามชอบใจครับ
    (หมายเหตุ ให้ทุกคนพกกล้องไปด้วยนะครับ เพราะผมไม่ได้เอาไป ประสบการณ์บอกว่าคนไม่มีกล้องจะมีรูปมากที่สุด ไม่เชื่อไปถามอูลได้ครับ ปีที่แล้วมีแต่รูปอาจารญืบอย กับพี่ตกใจ และไอ้เทือง คนเดียวเลย มากที่สุด คนพกกล้องแทบไม่มีรูปเลย55555)

1. ข้อที่หนึ่งรับทราบครับ
    2. แวะเรื่อย ๆ ดีครับ จะได้ บัณทึกรูปการเดินทางได้มากยิ่งขึ้นครับ
    3. โอเคเข้าใจ ครับ
    4. ข้อนี้ไม่เคลียร์ครับ ไม่ยอมครับ พกกันไปด้วยสิครับ จะถ่ายมากถ่ายน้อยก็พกไปด้วย ครับ อย่างน้อย กล้องของพี่ก็ต้องมีรูปบ้างอ่ะ เพราะกล้องที่ดีที่สุดคือกล้องของคนอื่นครับที่ไม่ใช ่กล้องเราครับ ฮ่าๆๆๆๆๆ จารย์อูลบอกมา ไม่ยอมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมม มามุกนี้ เล่นซะไปไม่เป็นเลย จารย์อูลเอา S9600 ไปด้วยอย่าลืม อย่า ๆๆๆๆๆๆๆๆ รู้น่ะคิดไรอยู่

งั้นก็สรุปเลยน่ะครับ 5 คัน 6 คน น่ะครั
    1. DUCATI GT1000 จารย์บอย
    2. DUCATI SPORT1000 จารย์ต้อง และ แฟนพี่ต้อง
    3. TRIUMPH THUNDERBIRD 900 จารย์อูล
    4. BMW R1100GS ป๋าแจน
    5. HONDA CBR1100 ผม

ที่ผมเข้าใจกลุ่มเราเท่านี้น้ะครับ แล้วเจอกันครับ ทุกคน

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jeenjeab : 27-11-2009 เมื่อ 13:45

Senior Member thai-korea's Avatar
    ขอบคุณ
    0

แหม ปีนี้เล่นขี่ 1000 กันหมดเลยนะครับยังไงก็รอๆกันบ้างนะครับ

เอ่อเรื่องกล้องเรื่องรูปอะไรก็คงต้องปล่อยให้ตากล้อ งอาชีพเค้าแล้วล่ะปีนี้ นะพี่บอยใจตรงกันเลย

ส่วนเรื่อง worm up นี่ไม่ต้องห่วงต้องไปให้ถึงให้ได้ปีนี้ Go GO Go

Senior Member jeenjeab's Avatar
    สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ thai-korea อ่านข้อความ
    แหม ปีนี้เล่นขี่ 1000 กันหมดเลยนะครับยังไงก็รอๆกันบ้างนะครับ

เอ่อเรื่องกล้องเรื่องรูปอะไรก็คงต้องปล่อยให้ตากล้อ งอาชีพเค้าแล้วล่ะปีนี้ นะพี่บอยใจตรงกันเลย

ส่วนเรื่อง worm up นี่ไม่ต้องห่วงต้องไปให้ถึงให้ได้ปีนี้ Go GO Go
    มันชักยังไง ๆ ซะแล้ว เรื่องกล้องเนี่ย
    ทุกอย่างโอเคหมด ยกเว้นเรื่องกล้อง ต้องเคลียร์ครับ

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

เหลืออีกสองวัน พี่น้องทาง กทม. เตรียมตัวไปถึงไหนแล้วครับ

Junior Member nong&jeab's Avatar
    ขอบคุณ
    0

เดินทางกันโดยสวัสดิภาพนะครับพี่น้องพ้องเพื่อน

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ nong&jeab อ่านข้อความ
    เดินทางกันโดยสวัสดิภาพนะครับพี่น้องพ้องเพื่อน
    ขอบคุณมากเจี๊ยบ

Bookmarks