ขอคำปรึกษาพี่ ๆ ชาว Thaiscooter เกี่ยวกับเรื่องเกจ์วัดหน่อยครับ

ชื่อกระทู้: ขอคำปรึกษาพี่ ๆ ชาว Thaiscooter เกี่ยวกับเรื่องเกจ์วัดหน่อยครับ

Junior Member bossmarley's Avatar
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ขอคำปรึกษาพี่ ๆ ชาว Thaiscooter เกี่ยวกับเรื่องเกจ์วัดหน่อยครับ

คือตอนนี้ผมใช่งานเจ้า Fiat 132 gls 1800 อยู่ ครับ แต่เจ้าลูกตัวดีของผมเกเรบ่อยๆ มีปัญหากับเครื่องมาก(เครื่องเดิม ลูกสูบแตกไป 3 ลูกแล้ว)
    ผมเลยทำการเอา TOYOTA 3S 2000cc. Auto ขับหลัง มาใส่เจ้าลูกชายตัวดี ตอนนี้วิ่งชิวมาก
    แต่ปัญหาอยู่ที่หลังจากเปลี่ยนเครื่องแล้ว เกจ์วัดต่างๆๆ ไม่สามารถทำงานได้(ช่างบอกว่ามันคนละระบบกันเลย ของโบราณกับของดิจิตอลเข้ากันไม่ได้ - -")เนื่องจากเครื่องใหม่นั้นช่างเค้าบอกว่าเป็นระบบดิ จิตอลอ่ะครับ
    ผมเลยอยากขอความรู้กับพี่ๆๆชาว Thaiscooter ว่า
    คือตอนนี้ผมกำลังมองหา เกจ์วัดความเร็ว เกจ์วัดรอบเครื่อง เกจ์วัดระดับน้ำมัน ทั้งหมด 3 ตัวอ่ะครับ
    อยากได้เป็นแบบแยก ที่เป็นกระปุก ๆๆ เหมือนพวกรถซิ่งติดอะครับ
    โดยที่ผมไม่อยากเอาชุดเกจ์เดิมออก อยากเอาไว้ให้มันครบๆๆเดิม
    ช่วยแนะนำด้วยครับ
    ตอนนี้ดูๆ ในเว็ปต่างๆ แล้วก็โทรสอบถามทางร้านเค้าดู เค้าบอกไม่แน่ใจว่าเกจ์บ้างตัวจะเข้ากันได้ไหม เลยอยากขอความรู้ก่อน
    หรือถ้าท่านใดเคยติดตั้งแล้วก็แนะนำด้วยครับ ขอบคุณครับ

Junior Member bossmarley's Avatar
    ขอบคุณ
    0

Name:  AG343SP-B.jpg
Views: 804
Size:  28.1 KBName:  racetech-rpm-meter-m.jpg
Views: 825
Size:  40.8 KBName:  DSCN0446.jpg
Views: 2193
Size:  34.7 KB
    ที่ผมดูๆๆ ไว้ก็เป็นเกจ์แบบนี้อ่ะครับ แต่ติดที่ว่าจะเข้ากันได้หรือป่าว เลยยังไม่กล้าสั่ง

ขอบคุณ
    0

up up บอร์ด เงียบ จัง

loong-sawasdee's Avatar
    สถานที่
    นครศรีฯคลาสสิก
    ขอบคุณ
    1
    Blog Entries
    1

เขาว่า (ไม่รู้ว่าใครว่า) เมื่อเปลี่ยนเครื่องเป็นรุ่นไหน ต้แองเปลี่ยนชุดไมล์ วัดรอบ และเกจ์ต่าง ๆ ตามไปด้วย สรุปน่าจะหาของที่ 3s เคยลงมาใส่ครับ

Bookmarks