ผู้รู้ระบบไฟ cdiช่วยหน่อยครับ

ชื่อกระทู้: ผู้รู้ระบบไฟ cdiช่วยหน่อยครับ

India Scooter nooktheleng's Avatar
    สถานที่
    WalailakClassic
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ผู้รู้ระบบไฟ cdiช่วยหน่อยครับ

ผมขับรถแล้วอยู่ดีๆรถก็ดับ เลยไล่ไฟดู เลยรู้ว่าไฟไม่ออก ครั้งแรกไฟจากสายหัวเทียนไม่ออก พอครั้งที่สอง ออกเป็นปรกติ พอเสียไปใหม่กลับไม่ออกอีกเลยถีบรถกลับมาบ้าน มาสตาร์ทใหม่ ก็ติดเฉย แต่สักเดียวก็วอด จะเป็นไปได้ไหมครับที่ พัลเซอร์ข้างจานไฟเสีย ( เครื่อง PX t5 ) หรือใครพอมีจุดสังเกตุในการไล่ระบบไฟ ช่วยแนะนำหน่อยนะครับ ได้ซ่อมให้ถูกจุด เพราะมัดสตาร์ทก็เพิ่งเปลี่ยนเมื่อเดือนที่แล้ว.... ขอบคุณอยางสูงครับ

India Scooter nooktheleng's Avatar
    สถานที่
    ขอบคุณ
    0

รบกวนหน่อยนะครับ

Rally...Pinky Pinky...Angel's Avatar
    สถานที่
    kmit'nb
    ขอบคุณ
    0

หัวเทียน ดำมั้ย ถ้าดำลองปลี่ยน ใหม่ แล้วเชคคาร์บูล แล้วดูไฟ ดีๆ นะคับ ว่าออกจาก คอล์ยรึปล่าวพวกหางปลา หลวมปล่าว ถ้าไฟไม่ออกจากคอล์ย จริงๆ เปลี่ยนใหม่ครับแล้ว ที่เคยเปลี่ยนเปลี่ยนเองหรือว่าร้าน ถ้าเป็น ที่คอล์ย นอกจริงๆ คราวนี้ซื้อมาใหม่ ลองเชค ดูนะครับว่า ตั้งไฟ ที่จานไฟแก่ไปปล่าว คอล์ยมันเลยไหม้ เดียวไว้จะมาบอก เพิ่มเติมนะครับ
    เรื่องเครื่องยนต์นะพี่พอรู้...แต่เรื่องเจ้าชู้พี่ไม่รู้จะทำยังไง

เบอร์ใหม่จ้าพี่น้อง ARM (พิ้งกิ้) 0894947688
    (เพื่อน)"รับสมาชิก กลุ่ม Kmitnb Scooter ครับ Add Msn facebook คุยกัน"

www.Scooter-Service.co.cc NewUpdate เม.ย 55

Senior Member dreammaxican's Avatar
    สถานที่
    DESIGN SCOOTER GANG NAN
    ขอบคุณ
    0

ถ้าคอยสตาทร์เปลี่ยนใหม่ ลองดูคอยหัวเทียนนอกดูคับ ถ้าพันเซอร์ เสียรถจะมีอาการ แตกตุ๊ป ตั้ป สะดุด ไปซะมากกว่า
    [email protected]

083-5699637 ดรีม

dream scooter shop

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ dreammaxican อ่านข้อความ
    ถ้าคอยสตาทร์เปลี่ยนใหม่ ลองดูคอยหัวเทียนนอกดูคับ ถ้าพันเซอร์ เสียรถจะมีอาการ แตกตุ๊ป ตั้ป สะดุด ไปซะมากกว่า

แล้วจะรู้ได้ไงอ ะครับว่าคอยล์ยหัวเทียนพัง คือที่บ้านอะไหล้มันหายากอะครับถ้าจะซื้อก็ต้องสั่งจ ากเน็ทเท่านั้น กลัวว่าซื้อมาไม่ได้ใช้อะครับ แล้วอีกอย่าง รถมันแอบๆอะครับ ติดบ้างไม่ติดบ้าง เป็นแบบนี้สองครั้งแล้วครับ...

Senior Member dreammaxican's Avatar
    สถานที่
    DESIGN SCOOTER GANG NAN
    ขอบคุณ
    0

ต้องลองเปลี่ยนดูคับผม px พวกคอย ดูคาติ เช็คแบบจี้ลงกราวมั่วๆไม่ค่อยได้คับเดี๋ยวช็อต
    [email protected]tmail.com

083-5699637 ดรีม

dream scooter shop

ALKAIDAH's Avatar
    สถานที่
    บังอาร์ตแลมแบร็ตต้า&เวสป้า
    ขอบคุณ
    0

ซื้อคอยส์ซีดีไอของkr(เทียม)มาใส่คับใช้ได้ ลงกาวด์ให้ดี เอาเส้นสตาร์ทต่อตรง ใช้ได้คับ

/\/\/\โปรด...ดูและศึกษา กรุณา...วาจาอย่าเป็นเซียน /\ /\/\

รับซ่อม..ทําสี..ประกอบ...vespa&lambretta&HONDAตระก ูลC ( สุขาภิบาล2 ) และ..ละแวก
    ใกล้เคียง...084-0770493..คุยกันครับ
    e-mail : [email protected]

sure sleep - 70club - เครียร์

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

พัลเซอร์น่าจะเสียอ่ะครับ ถ้าใกล้พังพอเวลาร้อนมันจะรวนคับทำให้ดับสตาร์ทไม่ติ ด พอรอเครื่องเย็นก็ติด หรือไม่ก็เป็นที่คอยหัวเทียนที่เป็นกล่องอ่ะครับลองห าคอยเปลี่ยนดูก่อนอ่ะครับ ส่วนตัวพัลเชอร์ไม่แน่ใจว่าจะมีแยกขายป่าวอ่ะครับ ของผมพังก็เปลี่ยนใส่ชุดไฟ Px ก็ใช้ได้ครับแต่ต้องเปลี่ยนแม่เหล็กอีกครับหมดเยอะเล ย ยังไงก็ลองดูคอยก่อนครับ...ผมก็พอรู้แค่นี้ครับลองทำ ดู

Bookmarks